Lokacin yin rini, kafin masana'anta su shiga cikin tanki, fara buɗe bawul ɗin shigar ruwa ta hanyar tsarin sarrafawa don shigar da ruwa. Ana sarrafa wannan mashigar ruwa ta atomatik ta tsarin sarrafa wutar lantarki ta hanyar da aka saita matakin ruwa. Lokacin da mashigar ruwa ta kai matakin da aka saita na ruwa, Ana rufe bawul ɗin shigar ruwa ta atomatik don dakatar da shigar ruwa.
Wannan adadin ruwa a zahiri shine adadin ruwan da ake buƙata don babban famfo da bututun mai don yaɗawa da narkar da rini, wanda shine ɓangaren farko na maganin rini.
Saboda injin ɗin rini yana ɗaukar bambance-bambancen mai watsa matsi na analog daidaitaccen matakin sarrafa ruwa, ana nuna ƙimar adadin analog akan kwamfutar mai sarrafawa maimakon ainihin ƙimar adadin ruwa. A cikin ainihin aikace-aikacen aikace-aikacen, kayan aiki suna cikin shigarwa na farko da kuma cirewa , Ta hanyar lissafi da daidaita matakin ruwa, ana samun ainihin adadin ruwa wanda ya dace da kowane matakin. Don haka, ana iya sanin ainihin ƙimar ƙarar ruwa ta hanyar simintin matakin ruwa wanda kwamfutar ke nunawa.
Don nau'in tanki iri ɗaya, shigar da ruwa iri ɗaya ne, wato, matakin ruwa da tsarin sarrafawa ya saita. A haƙiƙa, matakin kariya ne ya gamsar da aikin yau da kullun na tsarin zazzagewar ruwan barasa na injin rini na iska. Da zarar an saita, gabaɗaya Yanayin baya buƙatar canzawa bisa ga so.
An kammala musayar tsakanin masana'anta da aka rini da ruwan inabi a cikin tsarin bututun ƙarfe. Idan a cikin tankin ajiya na zane, wani ɓangare na masana'anta da aka tara a ƙasa an nutsar da shi a cikin giya mai rini, kuma wani ɓangare na masana'anta da aka tara a saman ba a jiƙa a cikin ruwan rini ba. Zai haifar da rashin daidaituwa a cikin yiwuwar kowane sashe na masana'anta a cikin hulɗa da maganin rini. A lokaci guda kuma, saboda wannan ɓangaren maganin rini yana musayar tare da maganin rini a cikin tsarin bututun ruwa da masana'anta, akwai wani bambanci na zafin jiki da bambancin maida rini, don haka yana da sauƙi a haifar da matsalolin ingancin rini kamar rashin rini. sassan.
Matsakaicin matakin ruwa a zahiri yana ƙara ƙimar wankan rini da farashin samar da rini. A kan yanayin cewa rabon wanka na iya saduwa da yanayin rini, ba lallai ba ne don ƙara yawan adadin wanka na wucin gadi.
A cikin tsarin samar da rini na injin rini, rini yana tafiya matakai huɗu daga ciyarwar tufa zuwa zubar da kyalle. Ɗaya daga cikin mahimman hanyoyin haɗin kai shine tsarin rini, wanda ake kira tsarin rini.
Tasirin tsarin rini akan ingancin rini
● Rini da kuma ƙara hanyoyin
●Dyeing zafin jiki
●Nau'in gishiri da alkali
●Lokacin rini
●Dye barasa bath rabo
Daga cikin abubuwan da ke da tasiri a sama, ban da hanyar ƙara rini, gishiri, da alkalis, da rabon wanka, sauran abubuwan kawai suna shafar inuwar masana'anta, wato abubuwan da ke shafar daidaita yawan rini.
Don tarwatsa rini. Domin watsa rini a 90 ℃, da dumama kudi na iya zama mafi girma, kuma sama da 90 ℃, musamman kusa da 130 ℃, da dumama kudi ya kamata a sarrafawa zuwa sannu a hankali kusanci rini zazzabi don kauce wa m rini. Rinin rini na tarwatsa zafin jiki yana tasiri sosai. Sabili da haka, a cikin yankin zafin jiki inda ake shayar da rini, ƙara yawan zagayawa na masana'anta da ruwan inabi na iya sanya rini da yanayin zafi a cikin ɗakin rini, wanda ke da amfani ga matakin rini na masana'anta.
Bayan an gama rini, yakamata a saukar da zafin jiki a hankali a farkon don guje wa wrinkles na masana'anta ta hanyar sanyaya kwatsam. Lokacin da zafin jiki ya ragu zuwa 100 ° C, za a iya kwantar da zafin jiki da sauri zuwa 80 ° C, sannan kuma ana yin tsaftacewa mai yawa don ƙara rage zafin jiki a cikin ɗakin rini. Idan an yi fitarwa da shigar ruwa a cikin zafin jiki mafi girma, yana da sauƙi don samar da ƙira na masana'anta kuma yana shafar ingancin rini.
Lokacin aikawa: Dec-28-2020