labarai

Yadda Ake Yin Kankare Mai Ruwa

Tare da zuwan yanayin sanyi da kuma karuwar ruwan sama, matsalolin hana ruwa sun fara shiga saman ajandar mutane da yawa. A cikin yanayin da babu daidaitaccen kariya na ruwa da aka yi amfani da shi a ginin, ruwan sama yana zubowa cikin siminti yana haifar da lalacewar da ba za a iya jurewa ba ga gine-gine da asarar aiki. Irin waɗannan yanayi suna haifar da tambayoyi game da yadda ake yin kankare mai hana ruwa.

Kuna iya fahimtar cewa akwai matsala mai mahimmanci tare da hana ruwa na gini, lokacin da ruwan yabo ya bayyana ga ido tsirara. Ruwa yana fara zubewa cikin siminti ta hanyar gano tsagewa ko ratsawa, ci gaba, kuma daga ƙarshe yana zubowa daga ginin da ya wuce siminti. Lokacin da aka yi la'akari da wannan hanya ta ɗigon ruwa, yana nufin asarar aiki ga siminti a duk lokacin da ruwan ya yi hulɗa da shi.

"Concrete yana zubar da ruwa, me zan yi?" mutane sukan yi tambaya cikin damuwa idan suka ga yabo da ruwa a kan rufin da terracles sai su nemi ma’aikacin gini saboda ba su san yadda za su hana kankare zubewar ba. Bari mu ɗauka cewa zubar ruwa yana cikin gindin ginin. Ya kamata mutane su sani cewa zubewar ruwan da ke cikin harsashin ginin ko kuma zubewar ruwan kasa a cikin siminti na iya haifar da matsaloli masu tsanani da ba za a iya jurewa ba kamar yadda ruwan gindin ke lalata gine-gine daga tushe.

An gina babban aiki, mai ɗorewa, kuma mai ɗorewa mai ɗorewa tare da ingantaccen tsarin siminti da ƙarfe. Idan siminti ya kasance yana hulɗa da ruwa akai-akai, zai rasa aikinsa na tsawon lokaci, kuma karfen da ke cikin ginin zai lalata kuma ya rasa ƙarfinsa.

Shi ya sa kankamin hana ruwa yana da matukar muhimmanci. Don gina gine-gine masu ɗorewa kuma mafi aminci, ya kamata a kiyaye siminti daga duk wani hulɗa da ruwa, kuma ya kamata a yi shinge na ruwa daidai. Yanzu da ka san mahimmancin hana ruwa na kankare, bari mu tattauna tambaya game da abin da yake ƙarfafawa da kuma yadda za a karfafa kankare.

Yadda Ake Yin Karfafa Kankare

yadda za a yi ƙarfafa kankare

Menene ƙarfafawa na kankare? Don hana ruwa daidai, ya kamata a kammala aikin hana ruwa ta hanyar tallafawa daga ciki da waje. Wajibi ne a sanya gine-gine mai hana ruwa ta hanyar ɗaukar samfuran da suka dace don kowane yanki daga bene zuwa rufin da kuma hana zubar ruwa daga ciki da waje.

Yayin da za a iya amfani da kayan hana ruwa a kan siminti, ana kuma iya amfani da su ta hanyar hada su a cikin siminti da cakuɗen ruwa a lokacin aikin zubewar kankare. Kayayyakin hana ruwa da za a saka a cikin sabon siminti suna sa shi ruwa.

Don samun ƙarin bayani game da yadda ake yin siminti mai hana ruwa da kuma abin da ake hadawa don hana ruwa, bari mu ƙara bincika abubuwan da muke da su, kamar yaddaBaumerk, masana kimiyyar gini, shirya.

Menene Admixture A Kankare & Me yasa Muke Amfani da Admixture A Kankare

Ana iya amfani da kayan hana ruwa kai tsaye a saman simintin siminti. Misali,waterproofing membranessu ne bituminous coatings da aka baza a kan kankare. Suna yin siminti mai hana ruwa daga duk wani ruwa na waje. A gefe guda kuma, ana amfani da kayayyakin hana ruwa na siminti akan siminti yayin da suke cikin sigar ruwa kuma suna sanya shi hana ruwa, yana daidaita daidai da girgizar haske da motsin siminti.

Hakanan za'a iya kare kankare daga ruwa tare da acrylic, polyurethane, kayan tushen polyurea waɗanda ke samarwa.hana ruwa a wuraren da ke fuskantar ruwa kai tsaye da hasken ranakamar rufin rufi da terraces. Duk waɗannan ayyukan ana amfani da su kai tsaye zuwa saman kankare. Don haka, menene admixture a cikin kankare? Baya ga ayyukan da muka ambata, akwai kuma kayan kariya na ruwa da ke sanya siminti mai hana ruwa da ɗorewa ta hanyar sanya su cikin siminti a lokacin shirya kankare kafin a zuba.

menene admixture a kankare

Ana kiran waɗannan kayankankare admixturesdon hana ruwa. Shin kun san dalilin da yasa muke amfani da admixture a cikin kankare? Tun da siminti admixture don hana ruwa yana ƙara sabon siminti ta hanyar haɗa ruwa da siminti, siminti zai kasance mai ƙarfi da kariya daga ruwa. Abubuwan da keɓaɓɓun abubuwan haɓakawa don hana ruwa suna haifar da tasirin crystalline; suna amsawa tare da danshi a cikin siminti kuma suna samar da fiber crystal akan pores da gaps capillary na kankare don samar da ruwa na dindindin.

Wannan abu yana ƙara aikin kankare ta hanyar nuna tasirin crystalline duk lokacin da ya shiga cikin ruwa. Ta wannan hanyar, ana iya samun dorewa, siminti masu ƙarfi waɗanda ruwa ba ya shafa ta kowace hanya. Shi ya sa muke amfani da admixture a kankare.

Kare kankare daga ruwa yana da mahimmancin mahimmanci ga gini. Lokacin da ruwan da ke cikin siminti ya haɗu da ƙarfen da ke riƙe da ginin, yana haifar da lalata da lahani mai tsanani da ba za a iya jurewa ba. Lokacin da rufin ya zubo, dole ne mu fahimci cewa ruwan da ya wuce siminti yana nufin cewa ruwa ɗaya ma yana hulɗa da siminti kuma wannan zai yi mummunan tasiri ga aikin kayan.

Dangane da lokacin da muka yi la'akari da wannan tsarin a cikin ginin ginin, duk wani rushewar tsarin da ya shafi manyan masu jigilar ginin na iya haifar da lalacewa ta dindindin. Don haka, ya kamata a kiyaye gine-gine a kowane wuri daga ruwa da ke fitowa daga ciki da waje.

Yadda ake yin kankare mai hana ruwa? Kuna iya yin simintin ruwa mai ɗorewa, mai ɗorewa, kuma mai ƙarfi ta hanyar ƙara simintin siminti don hana ruwa zuwa sabon kankare. Don samun ƙarin bayani game da siminti na Baumerk da grout admixture kayayyakin, za ka iyatuntuɓi ƙungiyar ƙwararrun Baumerk.


Lokacin aikawa: Satumba-15-2023