TASKAR TSIRA DA TSIRA
bisa ga Doka (EC) No. 1907/2006
Shafin 6.5
Ranar sake fasalin 15.09.2020
Kwanan Buga 12.03.2021 JAM'IYYAR EU MSDS - BABU TAKAYYAR BAYANIN KASA - BABU BAYANIN OEL
SASHE 1: Gano abu / cakude da na kamfani / aiki
1.1Abubuwan gano samfur
Sunan samfur:N,N- Dimethylaniline
Lambar samfur: 407275
Alamar:Farashin MIT-IVY
Fihirisa-A'a. Saukewa: 612-016-0
ABUBUWAN ISA: Babu lambar rajista don wannan abu a matsayin
abu ko amfanin sa an keɓe shi daga rajista, ton na shekara-shekara baya buƙatar rajista ko kuma ana hasashen rajistar don ƙarshen rajista na gaba.
CAS-A'a. : 121-69-7
1.2An ba da shawarar abubuwan da suka dace da aka gano amfani da abun ko cakuda da amfani gaba
Abubuwan amfani da aka gano: Sinadarai na dakin gwaje-gwaje, Kera abubuwa
1.3Cikakkun bayanai na mai samar da bayanan aminci takarda
Kamfanin: Mit-ivy Industry Co., Ltd
Waya: +0086 1380 0521 2761
Fax: +0086 0516 8376 9139
1.4 Lambar wayar gaggawa
Wayar Gaggawa # : +0086 1380 0521 2761
+0086 0516 8376 9139
SASHE NA 2: Gane haɗari
2.1Rarraba abu ko cakuda
Rarraba bisa ka'ida (EC) No 1272/2008
Mugun guba, Baki (Kategori 3), H301 Mugun guba, Inhalation (Kategori 3), H331 Mugun guba, Dermal (Kategori 3), H311 Carcinogenicity (Kashi 2), H351
Hatsarin ruwa na dogon lokaci (na yau da kullun) (Kashi na 2), H411
Don cikakken bayanin H-Statements da aka ambata a cikin wannan Sashe, duba Sashe na 16.
2.2Lakabi abubuwa
Lakabi bisa ka'ida (EC) No 1272/2008
Hoton hoto
Bayanin siginar Hatsarin Haɗari (s)
H301 + H311 + H331 Mai guba idan an haɗiye, a cikin hulɗa da fata ko idan an shayar da shi.
H351 Ana zargin yana haifar da ciwon daji.
H411 Mai guba ga rayuwar ruwa tare da tasiri mai dorewa.
Bayanin taka tsantsan
P201 Sami umarni na musamman kafin amfani.
P273 Guji saki zuwa yanayi.
P280 Saka safar hannu masu kariya / tufafi masu kariya.
P301 + P310 + P330 IDAN AN HADUWA: Nan da nan kira cibiyar guba/likita.
Kurkura baki.
P302 + P352 + P312 IDAN A FATA: A wanke da ruwa mai yawa.Kira CENTER GUBA/
likita idan kun ji rashin lafiya.
P304 + P340 + P311 IDAN AN SHAFE: Cire mutum zuwa iska mai kyau kuma ku sami kwanciyar hankali
don numfashi. Kira cibiyar GUBA/ likita.
Karin Bayanin Hatsari
2.3Sauran haɗari
babu
Wannan abu / cakuda ba ya ƙunshi wasu abubuwan da aka ɗauka ko dai na dagewa ne, bioaccumulative da mai guba (PBT), ko mai dagewa sosai kuma mai haɓakawa (vPvB) a matakan 0.1% ko sama.
SASHE NA 3: Haɗe-haɗe/bayanai akan abubuwan da ake buƙata
3.1 Abubuwa
Saukewa: C8H11N
Nauyin kwayoyin halitta: 121,18 g/mol
CAS-A'a. : 121-69-7
EC-A'a. : 204-493-5
Fihirisa-A'a. Saukewa: 612-016-0
Bangaren | Rabewa | Hankali |
N, N-dimethylaniline | ||
M Tox. 3; Karka 2; Aquatic Chronic 2; H301, H331, H311, H351, H411 | <= 100% |
Don cikakken bayanin H-Statements da aka ambata a cikin wannan Sashe, duba Sashe na 16.
SASHE NA 4: Taimakon farko matakan
4.1Bayanin matakan agajin gaggawa Gabaɗaya shawara
Tuntuɓi likita. Nuna wannan takaddar bayanan amincin kayan ga likitan da ke halarta.
Idan an shaka
Idan an hura, motsa mutum cikin iska mai daɗi. Idan ba numfashi ba, ba da numfashi na wucin gadi. Tuntuɓi likita.
Idan ana kamuwa da fata
A wanke da sabulu da ruwa mai yawa. Kai wanda aka azabtar da gaggawa zuwa asibiti. Tuntuɓi likita.
Idan aka hada ido
Cire idanu da ruwa a matsayin kariya.
Idan aka hadiye
KAR a jawo amai. Kada ka taba ba da wani abu da baki ga wanda ba shi da hankali. Kurkura baki da ruwa. Tuntuɓi likita.
4.2Mafi mahimmancin bayyanar cututtuka da tasiri, duka m da jinkirta
An bayyana mahimman alamun alamun da aka sani da tasiri a cikin lakabin (duba sashe na 2.2) da/ko a sashe na 11
4.3Nuna duk wani kulawar likita nan da nan da magani na musamman ake bukata
Babu bayanai samuwa
SASHE NA 5: Matakan kashe gobara
5.1Kashe kafofin watsa labarai Dacewar kashewa kafofin watsa labarai
Yi amfani da feshin ruwa, kumfa mai jure barasa, busassun sinadarai ko carbon dioxide.
5.2Hatsari na musamman da ke tasowa daga abun ko cakuda
Carbon oxides, Nitrogen oxides (NOx)
5.3Nasiha ga masu kashe gobara
Saka na'urorin numfashi mai ƙunshe da kai don kashe gobara idan ya cancanta.
5.4Bugu da kari bayani
Yi amfani da feshin ruwa don kwantar da kwantena da ba a buɗe ba.
SASHE NA 6: Matakan sakin haɗari
6.1Kariyar kai, kayan kariya da gaggawa hanyoyin
Sanya kariya ta numfashi. Guji tururin numfashi, hazo ko iskar gas. Tabbatar da isassun iska. Cire duk tushen ƙonewa. A kwashe ma'aikata zuwa wurare masu aminci. Hattara da tururin da ke taruwa don haifar da abubuwan fashewa. Tururi na iya tarawa a ƙananan wurare.
Don kariyar kai duba sashe na 8.
6.2Muhalli matakan kariya
Hana ƙarin zubewa ko zubewa idan lafiya ta yi haka. Kada ka bar samfur ya shiga magudanun ruwa. Dole ne a guji zubar da ruwa cikin muhalli.
6.3Hanyoyi da kayan aiki don ƙullawa da tsaftacewa up
Ya ƙunshi zubewa, sa'an nan kuma a tattara tare da injin tsabtace injin da aka kayyade ko ta hanyar goge jika da sanya a cikin akwati don zubar bisa ga ƙa'idodin gida (duba sashe na 13). Ajiye a cikin kwantena masu dacewa, rufaffiyar don zubarwa.
6.4Magana zuwa ga sauran sassan
Don zubarwa duba sashe na 13.
SASHE NA 7: Sarrafa da ajiya
7.1Kariya don lafiya handling
Ka guji haɗuwa da fata da idanu. Ka guji shakar tururi ko hazo.
Ka nisanci tushen ƙonewa - Babu shan taba. Ɗauki matakan hana haɓakar cajin lantarki.
Don yin taka tsantsan duba sashe 2.2.
7.2Sharuɗɗa don ajiya mai aminci, gami da kowane rashin daidaituwa
Ajiye a wuri mai sanyi. Ajiye akwati sosai a rufe a cikin busasshen wuri mai cike da iska. Akwatunan da aka buɗe dole ne a sake rufe su da kyau kuma a ajiye su a tsaye don hana zubewa.
7.3Ƙarshen ƙayyadaddun amfani (s)
Baya ga amfani da aka ambata a cikin sashe na 1.2 babu wasu takamaiman amfani da aka ayyana
SASHE NA 8: Ikon fallasa/kariyar sirri
8.1Sarrafa sigogi
Abubuwan da aka haɗa tare da sigogi masu sarrafa wurin aiki
8.2Bayyana sarrafawa
Gudanarwar injiniyan da ya dace
Guji cudanya da fata, idanu da tufafi. Wanke hannu kafin hutu da kuma nan da nan bayan sarrafa samfurin.
Kayan kariya na sirri
Kariyar ido/fuska
Garkuwar fuska da gilashin aminci Yi amfani da kayan aiki don kariyar ido da aka gwada kuma an yarda dasu ƙarƙashin ingantattun matakan gwamnati kamar NIOSH (US) ko EN 166(EU).
Kariyar fata
Riƙe da safar hannu. Dole ne a duba safar hannu kafin amfani. Yi amfani da dabarar cire safar hannu da ta dace (ba tare da taɓa saman safofin hannu ba) don guje wa haɗuwa da fata tare da wannan samfur. Zubar da gurɓataccen safofin hannu bayan amfani da su daidai da ƙa'idodin da suka dace da ayyukan dakin gwaje-gwaje masu kyau. A wanke da bushe hannaye.
Zaɓaɓɓen safofin hannu masu kariya dole ne su gamsar da ƙayyadaddun ƙa'idodi (EU) 2016/425 da daidaitaccen EN 374 da aka samo daga gare ta.
Cikakken lamba
Material: butyl-roba
Mafi ƙarancin kauri: 0,3 mm Tsaya ta lokaci: 480 min
Abubuwan da aka gwada: Butoject® (KCL 897 / Aldrich Z677647, Girman M)
Fassarar lamba Abu: Nitrile roba
Mafi ƙarancin kauri: 0,4 mm Tsaya ta lokaci: 30 min
tushen bayanai:Farashin MIT-IVY,
waya008613805212761,
e-mailCEO@MIT-IVY.COM, Hanyar gwaji: EN374
Idan aka yi amfani da shi a cikin bayani, ko haɗe da wasu abubuwa, kuma ƙarƙashin sharuɗɗan da suka bambanta da EN 374, tuntuɓi mai siyar da safofin hannu da aka amince da su. Wannan shawarar shawara ce kawai kuma dole ne masanin tsabtace masana'antu da jami'in tsaro su tantance takamaiman yanayin da abokan cinikinmu ke tsammanin amfani da su. Bai kamata a fassara shi azaman bayar da izini ga kowane takamaiman yanayin amfani ba.
Kariyar Jiki
Cikakken kwat da wando na kariya daga sinadarai, Nau'in kayan aikin kariya dole ne a zaɓa bisa ga taro da adadin abubuwan haɗari a takamaiman wurin aiki.
Na numfashi kariya
Inda tantancewar haɗari ya nuna masu tsabtace iska sun dace yi amfani da na'urar numfashi mai cike da fuska tare da haɗakar abubuwa da yawa (US) ko rubuta ABEK (EN 14387) cartridges na numfashi azaman madadin ga sarrafa injiniya. Idan na'urar numfashi ita ce kawai hanyar kariya, yi amfani da na'urar numfashi mai cike da fuska. Yi amfani da na'urorin numfashi da abubuwan da aka gwada kuma aka amince dasu ƙarƙashin ingantattun matakan gwamnati kamar NIOSH (US) ko CEN (EU).
Sarrafa tasirin muhalli
Hana ƙarin zubewa ko zubewa idan lafiya ta yi haka. Kada ka bar samfur ya shiga magudanun ruwa. Dole ne a guji zubar da ruwa cikin muhalli.
SASHE NA 9: Abubuwan Jiki da Sinadarai
9.1Bayani kan asali na zahiri da sinadarai kaddarorin
a) Siffar bayyanar: ruwa Launi: rawaya mai haske
b) Kamshi Babu bayanai akwai
c) conor gefen babu bayanai
d) pH 7,4 a 1.2 g/l a 20 ° C
e) Narkewa
aya/daskarewa
f) Tushen tafasa na farko da kewayon tafasa
Matsayin narkewa / kewayon: 1,5 - 2,5 ° C - kunna wuta. 193-194 ° C - haske.
g) Wurin walƙiya 75 °C - kofin rufewa
h) Yawan haifuwa Babu bayanai da akwai
i) Flammability (m, gas)
j) Babban/ƙananan ƙonewa ko iyakoki masu fashewa
Babu bayanai samuwa
Iyakar fashewar sama: 7 % (V) Ƙarshen fashewar iyaka: 1 % (V)
k) Matsin tururi 13 hPa a 70 ° C
1 hp a 30 ° C
l) Yawan tururi 4,18 - (Air = 1.0)
m) Girman dangi 0,956 g/cm3 a 25 °C
n) Ruwa mai narkewa ca.1 g/l
- o) Rarraba coefficient: n-octanol/water
p) Yanayin zafin jiki
q) Zazzabi mai lalacewa
Shafin: 2,62
Babu bayanai Babu bayanai da akwai
r) Dankowa Babu bayanai akwai
s) Abubuwan fashewa Babu bayanai da ke akwai
t) Kaddarorin Oxidizing Babu bayanai da ke akwai
9.2Sauran aminci bayani
Tashin hankali 3,83 mN/m a 2,5 °C
Dangantakar tururi mai yawa
4,18 - (Air = 1.0)
SASHE NA 10: Kwanciyar hankali da sake kunnawa
10.1Reactivity
Babu bayanai samuwa
10.2Chemical kwanciyar hankali
Barga a ƙarƙashin shawarar yanayin ajiya.
10.3Yiwuwar haɗari halayen
Babu bayanai samuwa
10.4Abubuwan da za a guje wa
Zafi, harshen wuta da tartsatsi.
10.5Mara daidaituwa kayan aiki
Ƙarfin oxidizing jamiái, Ƙarfin acid, Acid chlorides, Acid anhydrides, Chloroformates, Halogens
10.6Bazuwar haɗari samfurori
Abubuwan lalata masu haɗari waɗanda aka kafa a ƙarƙashin yanayin wuta. - Carbon oxides, Nitrogen oxides (NOx)
Sauran samfuran ruɓewa – Babu bayanai da ke akwai a yanayin wuta: duba sashe na 5
SASHE NA 11: Bayanin Toxicological
11.1 Bayani akan tasirin toxicological Mummunan guba
LD50 Na baka - Rat - 951 mg/kg
Bayani: Halayyar:Somnolence (aikin tawayar gabaɗaya). Hali: girgiza. Cyanosis
LD50 Dermal - Zomo - 1.692 mg/kg
Lalacewar fata/haushi
Fata - Zomo
Sakamakon: Ciwon fata mai laushi - 24 hours
Mummunan lalacewar ido/haushin ido
Idanun - Zomo
Sakamako: Hantsi mai laushi - 24 h (Jagorar Gwajin OECD 405)
Hankalin numfashi ko fata
Babu bayanai samuwa
Mutagenicity na kwayar halitta
Hamster Lungs
Gwajin Micronucleus Hamster
kwai
Sister chromatid musanya
bera
Lalacewar DNA
Cutar sankarau
Wannan samfurin yana ko ƙunshe da wani ɓangaren da ba a iya rarraba shi dangane da cutar sankarau dangane da IARC, ACGIH, NTP, ko EPA.
Ƙayyadadden shaida na ciwon daji a cikin nazarin dabba
IARC: Babu wani sinadari na wannan samfurin da ke cikin matakan da ya fi ko daidai da 0.1% da aka gano a matsayin mai yuwuwa, mai yuwuwa ko tabbatar da cutar sankara ta IARC.
Rashin lafiyar haihuwa
Babu bayanai samuwa
Ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙwayar cuta na gabobin jiki - fallasa guda ɗaya
Babu bayanai samuwa
Ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙwayoyin cuta - maimaita bayyanarwa
Babu bayanai samuwa
Hatsarin buri
Babu bayanai samuwa
Ƙarin Bayani
Saukewa: BX4725000
Shiga cikin jiki yana haifar da samuwar methemoglobin wanda a cikin isasshen maida hankali yana haifar da cyanosis. Ana iya jinkirta farawa 2 zuwa 4 hours ko ya fi tsayi., Lalacewar idanu., Cutar jini
SASHE NA 12: Bayanin muhalli
12.1Guba
Guba zuwa kifi LC50 - Pimephales promelas (fathead minnow) - 65,6 mg/l - 96,0 h
Guba ga daphnia da sauran invertebrates na ruwa
EC50 - Daphnia magna (Ruwa ƙuma) - 5 mg / l - 48 h
12.2Dagewa da lalata
Biodegradability Biotic/Aerobic – Lokacin fallasa 28 d
Sakamako: 75 % - Mai saurin lalacewa.
Ratio BOD/ThBOD <20%
12.3Yiwuwar bioaccumulative
Bioaccumulation Oryzias latipes (N, N-dimethylaniline)
Halin Halitta (BCF): 13,6
12.4Motsi a cikin ƙasa
Babu bayanai samuwa
12.5Sakamakon PBT da vPvB kima
Wannan abu / cakuda ba ya ƙunshi wasu abubuwan da aka ɗauka ko dai na dagewa ne, bioaccumulative da mai guba (PBT), ko mai dagewa sosai kuma mai haɓakawa (vPvB) a matakan 0.1% ko sama.
12.6Sauran illa tasiri
Mai guba ga rayuwar ruwa tare da tasiri mai dorewa.
SASHE NA 13: La'akarin zubar da ciki
13.1 Hanyoyin maganin sharar gida Samfura
Ana iya kona wannan abu mai ƙonewa a cikin injin incinetar da aka sanye da abin gogewa da goge goge. Bayar da ragi da hanyoyin da ba za a sake yin amfani da su ba ga kamfanin zubar da lasisin.
gurbataccen marufi
Zubar da azaman samfurin da ba a yi amfani da shi ba.
SASHE NA 14: Bayanin sufuri
14.1UN lamba
ADR/RID: 2253 IMDG: 2253 IATA: 2253
14.2Sunan jigilar kaya daidai na UNADR/RID: N,N-DIMETHYLANILINE IMDG: N,N-DIMETHYLANILINE IATA: N,N-Dimethylaniline
14.3Hadarin sufuri aji
ADR/RID: 6.1 IMDG: 6.1 IATA: 6.1
14.4Marufi rukuni
ADR/RID: II IMDG: II IATA: II
14.5Muhalli haɗari
ADR/RID: eh IMDG Mai gurɓataccen ruwa: i IATA: a'a
14.6Tsare-tsare na musamman don mai amfani
Babu bayanai samuwa
SASHE NA 15: Bayanin tsari
15.1Tsaro, kiwon lafiya da ƙa'idodin muhalli / dokoki na musamman don abun ko cakuda
Wannan takaddar bayanan amincin kayan sun bi ka'idodin Doka (EC) No. 1907/2006.
SANARWA - Ƙuntatawa akan masana'anta,: sanyawa kan kasuwa da amfani da wasu
abubuwa masu haɗari, shirye-shirye da labarai (Annex XVII)
15.2Tsaron sinadarai Kimantawa
Don wannan samfurin ba a gudanar da kimar amincin sinadarai ba
SASHE NA 16: Wasu bayanai
Cikakken rubutun H-Statements da ake magana a kai a ƙarƙashin sashe na 2 da 3.
H301 Mai guba idan an haɗiye shi.
H301+H311+H331
Mai guba idan an haɗiye, cikin hulɗa da fata ko idan an shayar da shi.
H311 mai guba a cikin hulɗa da fata.
H331 mai guba idan an shaka.
H351 Ana zargin yana haifar da ciwon daji.
H411 Mai guba ga rayuwar ruwa tare da tasiri mai dorewa.
Karin bayani
Mit-ivy Industry Co., Ltd lasisi da aka ba shi don yin kwafin takarda mara iyaka don amfanin cikin gida kawai.
An yi imanin bayanin da ke sama daidai ne amma ba ya nufin zama duka kuma za a yi amfani da shi azaman jagora kawai. Bayanin da ke cikin wannan takarda ya dogara ne akan yanayin iliminmu na yanzu kuma yana aiki da samfurin dangane da matakan tsaro masu dacewa. Ba ya wakiltar kowane garanti na kaddarorin samfurin. Mit-ivy Industry co., Ltd. Dubi juzu'in daftari ko fakitin tattarawa don ƙarin sharuɗɗan siyarwa.
Alamar da ke kan kan da/ko ƙafar wannan takarda na iya ɗan ɗan lokaci ba zai dace da samfurin da aka saya ba yayin da muke canza alamar mu. Koyaya, duk bayanan da ke cikin takaddar game da samfurin ba su canzawa kuma sun dace da samfurin da aka umarce su. Don ƙarin bayani tuntuɓiceo@mit-ivy.com
N,N-Dimethylaniline 121-69-7 MSDS MIT-IVY
Lokacin aikawa: Agusta-27-2021