labarai

Yuanming foda kuma ana kiransa gishirin Glauber, kuma sunansa na kimiyya shine sodium sulfate.Wannan gishirin inorganic ne wanda ke kusa da sinadarai na gishirin tebur.

1. An yi amfani da shi azaman rini kai tsaye da sauran abubuwan haɓaka don rini auduga

 

Lokacin rini auduga tare da rini kai tsaye, rini na sulfur, rini na vat da rini na Yindioxin, ana iya amfani da sodium sulfate azaman wakili mai haɓaka rini.

 

Wadannan rini suna da sauƙin narkewa a cikin maganin rini da aka shirya, amma ba sauƙin rina zaren auduga ba.Domin rini ba ta da sauƙi a gaji, akwai rini da yawa da suka rage a cikin ruwan ƙafar.

 

Bugu da ƙari na sodium sulfate zai iya rage narkewar rini a cikin ruwa, don haka ƙara ikon canza launin rini.Ta wannan hanyar, za a iya rage yawan rini, kuma za a zurfafa launin launi.

1. Adadin sodium sulfate

 

Ya dogara da ikon canza launin rini da aka yi amfani da shi da zurfin launi da ake so.Kada a ƙara da yawa ko kuma da sauri, in ba haka ba rini a cikin maganin rini zai yi hazo kuma ya haifar da tabo a saman rigar.

 

2. Lokacin rini masana'anta auduga

 

Ana ƙara Yuanming foda gabaɗaya a batches a matakai na 3 zuwa 4.Domin maganin rini yana da kauri sosai kafin a yi rini, idan an ƙarasa da sauri, rini ɗin za ta yi saurin rini akan fiber ɗin kuma yana da sauƙin samun rashin daidaituwa, sai a rina shi na ɗan lokaci sannan a ƙara.Dace.

 

3. Sodium sulfate kafin amfani

 

Yuanming foda ya kamata a zurfafa da ruwa sosai kafin amfani da shi, kuma a tace kafin a saka shi cikin wanka mai rini.Ya fi zama dole a motsa wanka mai rini kuma a hankali ƙara shi don hana wankan rini na ɓarna daga tuntuɓar babban adadin hanzari da haifar da rini zuwa gishiri.Yi nazari akan rawar.

 

4. Sodium sulfate da gishiri ana yawan amfani da su accelerators

 

Aiki ya tabbatar da cewa a cikin rini kai tsaye, yin amfani da sodium sulfate a matsayin mai saurin rini na iya samun launi mai haske.Sakamakon yin amfani da gishirin tebur ba shi da kyau, wanda ke da alaƙa da tsabtar gishirin tebur.Baya ga ƙarin ions na calcium da magnesium, gishirin masana'antu na gabaɗaya shima ya ƙunshi ions baƙin ƙarfe.Wasu rinannun rini waɗanda ions baƙin ƙarfe ke damun su (kamar kai tsaye turquoise blue GL, da sauransu) suna amfani da gishiri azaman ƙarar rini, wanda zai sa launin ya zama launin toka.

 

5. Wasu suna ganin cewa farashin gishirin tebur ya fi arha

 

Wasu mutane suna tunanin cewa farashin gishirin tebur ya fi arha, kuma ana iya amfani da gishirin tebur don maye gurbin Yuanming foda.Duk da haka, yana da kyau a yi amfani da yuanming foda don launin haske fiye da gishirin tebur, kuma ga launi mai duhu, gishirin tebur ya fi kyau.Duk abin da ya dace, dole ne a yi amfani da shi bayan gwaji.

 

6. Alakar dake tsakanin sodium sulfate da adadin gishiri

 

Dangantakar da ke tsakanin sodium sulfate da amfani da gishiri kusan kamar haka:

6 sassa anhydrous Na2SO4=5 sassa NaCl

12 sassa hydrate Na2SO4 · 10H20=5 sassa NaCl

2. Ana amfani da shi azaman retarder don rini kai tsaye da rini na siliki

 

Aiwatar da rini kai tsaye akan filayen furotin galibi rini na siliki ne, kuma saurin rini da aka samu ya fi na rini na baki ɗaya.Wasu rini kai tsaye suma suna da kyakykyawan iya fitarwa, don haka galibi ana amfani dasu don fitar da launin ƙasa a cikin bugu na siliki.

 

Rinin siliki kai tsaye shima yana ƙara ɗan ƙaramin adadin sodium sulfate, amma aikin sodium sulfate ya bambanta da rini na auduga.Yana aiki ne kawai azaman wakilin rini a hankali.

Lura:
1. Rini siliki tare da rini kai tsaye.Bayan an ƙara sodium sulfate, sakamakon jinkirin rini yana faruwa kamar haka:

Dye kai tsaye R SO3Na ya rabu cikin sodium ion Na + da pigment anion R SO3- cikin ruwa, kamar yadda aka nuna a cikin wannan dabara: RSO3Na (kibiyoyin ma'amala a cikin baka) Na + R SO3- yuanming foda Na2SO4 yana rarraba cikin sodium ion Na+ da sulfate ion SO4- A cikin ruwa -, dabarar da ke biyowa: Na2SO4 (kibiyoyin ma'amala a cikin baka) 2Na+ RSO4-A cikin wanka mai rini, anion R SO3- na iya rina siliki kai tsaye.Lokacin da aka ƙara sodium sulfate, zai rabu don samar da sodium ion Na +, Rarrabawar rini yana shafar ions sodium;wato saboda ma'auni na ma'auni na halayen bayan-ion, laifin Na+ na gama gari yana shafar shi, wanda ke rage rabuwar rini, don haka rini na siliki yana raguwa.Tasirin rini.

2. Don yadudduka rina tare da dyes kai tsaye, gabaɗaya yi amfani da wakili mai gyara Y ko mai gyarawa M (kimanin 3~5g/l, 30% acetic acid 1~2g/l, zafin jiki 60℃) na mintuna 30 don haɓaka ƙãre samfurin Sautin launi. .

4. An yi amfani da shi azaman kariyar launin ƙasa don zazzage yadudduka na siliki da aka rina

Lokacin zabar kayan bugu ko rini na siliki, rini na iya zama barewa, ta yadda zai bata launin ƙasa ko wasu yadudduka da aka haɗa.Idan an ƙara sodium sulfate, za a iya rage narkewar rini, don haka babu haɗarin bare rini da gurɓata launin ƙasa.Sama


Lokacin aikawa: Juni-25-2021