labarai

Yawancin lokaci muna magana ne game da bugu, ta hanyar takamaiman hanyar canja wurin tawada zuwa takamaiman yanki na takarda, ta yadda muke son samun kalmomi ko zane-zane.
Sinadaran da suke yin takarda ba sa ɗaukar hasken kowane launi sosai, don haka idan haske ya haskaka daga saman takardar kuma a cikin idanunmu, muna ganin ta a matsayin fari.
Launi ko rini da ke cikin tawada yana ɗaukar wasu ko duk wani haske da ake iya gani, ta yadda idan aka shafa tawada a saman takardar, fuskar farar takarda ta zama mai launi.
Babban nau'ikan na'urorin buga takardu da muke amfani da su a gida ko a ofis sune na'urorin buga tawada da na'urar laser.
Ba kamar firintocin tawada ba, waɗanda ke fesa ɗigon ɗigon tawada akan takarda, firintocin laser suna jawo toners zuwa ganga mai haske kuma suna tura su kan takarda ta hanyar jan hankali na lantarki.
Koyaya, ba a buga rasidin ta wannan hanyar.Ana buga shi akan wata takarda ta musamman, wacce ake kira thermal paper.
Idan aka kwatanta da takarda na yau da kullun, takardar thermosensitive tana da siriri a samanta, wanda ya ƙunshi wasu sinadarai na musamman waɗanda ake kira dyes cryptic.
Rinin makaho ita kanta ba ta da launi, don haka sabuwar takardar zafin da aka siya ta yi kama da farar takarda.
Duk da haka, idan an cika sharuddan da suka dace, suna amsawa ta hanyar sinadarai, kuma sabon abu yana ɗaukar haske mai gani, kuma muna ganin launi.
Abubuwa da yawa, irin su crystalline violet lactone, ko da yake ba su da launi, suna juya launin shuɗi a gaban acid.
Wato lokacin da muka buga a kan takarda mai zafi, ba a adana tawada a cikin firinta, ya riga ya kasance a kan takarda.

Hoton
Hoto 1 Crystalline violet lactone zai canza daga mara launi zuwa purple a gaban abubuwan acidic, kuma zai sake zama mara launi a gaban abubuwan alkaline.

Amma riniyoyin da ke ɓoye irin su crystallactone, waɗanda ke saurin amsawa da acid, suna da ƙarfi a cikin ɗaki, kuma ƙwayoyin suna kulle a wuri.
Idan kuna mu'amala da acid wanda shima mai ƙarfi ne, zaku iya zama tare na dogon lokaci a yanayin zafi na ɗaki, koda kuna kusanci.
Don haka, za mu iya ɗaukar waɗannan rinayen duhu masu ƙarfi a cikin ɗaki, mu niƙa daskararren wani abu mai acidic a cikin foda mai kyau, mu haɗa shi kuma a shafa shi a saman takardar, mu sami takarda mai zafi.
A dakin da zazzabi, thermal takarda yayi kama da takarda na yau da kullum;
Da zarar zafin jiki ya tashi, launin duhu da acid ɗin ya narke a cikin ruwa, kuma ƙwayoyin motsi masu kyauta suna haɗuwa kuma suna amsawa nan da nan, don haka farar takarda da sauri tana nuna launi.
Anan ne takardar thermosensitive ta sami sunanta -- kawai tana yin zafi sosai don canza launi.
Tare da takarda mai zafi, idan kuna son buga rubutu ko zane a samanta, kuna buƙatar firinta na musamman, wanda shine firinta na thermal.
Idan kun taɓa rushe firinta na thermal, za ku ga cewa ciki yana da sauƙi: babu harsashin tawada.Babban sassan su ne drum da kuma buga kai.
Takardar zafi da ake amfani da ita don buga rasit ana yin ta ne a cikin nadi.
Lokacin da aka sanya nadi na takarda mai zafi a cikin firinta, abin nadi zai tuƙa shi gaba kuma ya zo ya yi hulɗa da kan buga.
Akwai ƙananan ƙananan abubuwa da yawa a saman kan bugu waɗanda ke zafi takamaiman wurare na takarda bisa ga kalmomi ko zane-zanen da muke son bugawa.
A lokacin da ake tuntuɓar takarda ta thermal da shugaban bugu, yawan zafin da ake samu daga kan bugu yana sa rini da acid ɗin da ke saman takardan thermal ɗin narke tare su zama ruwa kuma suna amsawa ta hanyar sinadarai, don haka saman takarda ya bayyana haruffa ko zane-zane. .
Ya zubo da abin nadi, ana buga rasidin sayayya.
Hoton
Hoto 2 Ka'idar aiki na firinta na thermal: takarda mai zafi tana motsawa gaba ta hanyar drum.Idan ya yi mu'amala da kan bugu, zafin da kan bugu ke haifar yana narkar da rini da acid a saman takardar zafin rana, kuma su biyun suna mayar da martani ta hanyar sinadarai don samar da launi.

Me yasa 'yan kasuwa ke amfani da takarda mai zafi da firintocin zafi don buga rasit ɗin sayayya, maimakon firintocin laser ko tawada da aka fi sani?
Na farko, firintocin laser ko inkjet suna buƙatar na'urori masu rikitarwa don canja wurin tawada ko toner daga firinta zuwa takarda.Dukan firintocin biyu suna da girma kuma galibi suna amfani da alternating current azaman wutar lantarki.
Kasuwanci sau da yawa suna buƙatar ƙananan na'urori, musamman lokacin sayar da kayayyaki a waje ko a kan kayan sufuri kamar jiragen sama da jiragen kasa, ɗaukar manyan na'urori don buga rasit ga abokan ciniki ba shi da amfani.
Na biyu, na'urar laser ko tawada don maye gurbin harsashin tawada ko toner yana ɗaukar lokaci da wahala, idan yana jinkirta biyan kuɗin kwastomomi, wanda kuma yana da wuyar ganin kasuwanci da masu amfani.
Ana iya magance waɗannan matsalolin ta hanyar amfani da firintocin zafi da takarda mai zafi maimakon na'urar laser ko inkjet.
Saboda an riga an adana tawada akan takarda, firintocin zafi ba sa buƙatar sifofi masu rikitarwa don adanawa da canja wurin tawada kuma suna iya zama ƙanƙanta.
Hakanan ana amfani da baturi, wanda ya sa ya dace don kasuwanci don ɗauka, musamman a waje ko a kan sufuri, don buga rasit ga abokan ciniki.
Saboda sauƙin aikin sa, firinta na thermal shima yana da sauƙin kulawa, kuma masu amfani ba sa damuwa da maye gurbin harsashin tawada.Za su iya maye gurbin sabon takarda na thermal kawai da zarar an yi amfani da takardar.Wannan yana tabbatar da cewa abokan ciniki ba su rasa lokaci mai yawa ba.
Bugu da kari, thermal printer bugu gudun, low amo, sosai dace don amfani a cikin shopping mall.
Saboda waɗannan fa'idodin, bugu na thermal ba kawai hanyar da aka fi so na buga rasitocin siyayya ba ne, amma kuma galibi ana amfani da su don buga tikiti, lakabi har ma da fax.
Har ila yau, takarda mai zafi yana da babban koma baya, wanda shine rubutun da aka buga akan takarda zai shuɗe bayan lokaci.
Faduwa kuma yana faruwa ne saboda irin rini na musamman da ake amfani da su a cikin takarda mai zafi.
Kamar yadda muka ambata a baya, rini mai ruɗi da ke rufe takarda ta thermal ba shi da launi a yanayin ɗaki, kuma ya zama wani tsari mai launi saboda halayen sinadaran a yanayin zafi.
Duk da haka, sabon tsarin ba shi da kwanciyar hankali sosai, kuma a ƙarƙashin yanayin da ya dace ya koma baya ga tsarin da ba shi da launi.
Misali, crystalline violet lactone, kamar yadda muka ambata a baya, ya zama wani tsari mai launi a gaban wani abu na acid, kuma wannan tsari mai launi yana komawa zuwa wani tsari marar launi a gaban wani abu na alkaline.
Bayan an adana bugu da aka buga, yana iya yin mu'amala da sinadarai iri-iri a cikin muhalli.Hakanan yana iya fitowa ga rana ko yanayin zafi mai yawa, wanda zai iya sa rini a kan takarda mai zafi ya koma marar launi, yana canza launin rasit.
Don magance wannan matsalar, yawancin masu kera takarda mai zafi suna ƙara ƙarin kariya a saman lefen ɗin don rage hulɗar rini da sauran sinadarai kuma su sanya takaddun da aka buga akan takarda mai zafi su daɗe.
Amma wannan hanyar za ta ƙara farashin takarda mai zafi, don haka za a sami kasuwancin da za su ci gaba da yin amfani da wani nau'in kariya na takarda mai zafi na yau da kullum.
Idan kun damu cewa rasidin ku zai shuɗe kan lokaci, yana da kyau koyaushe ku kwafa ko duba rasit ɗin ku.
A cikin 'yan shekarun nan, takarda mai zafi ya haifar da damuwa a tsakanin masu amfani da yawa saboda yana dauke da bisphenol A.
Bisphenol A wani abu ne na acidic, don haka ana amfani dashi a cikin takarda mai zafi inda yake amsawa da launin duhu a yanayin zafi don samar da launi.
Bugu da ƙari, an fi amfani da bisphenol A azaman ɗanyen abu don yin wasu robobi ko sutura.
Don haka babban hanyar da BPA ke shiga cikin jiki shine lokacin da kuka sanya abinci a cikin waɗannan kwantena, ƙananan BPA suna shiga cikin jiki tare da abinci.
Amma a cikin 'yan shekarun nan, binciken ya nuna cewa fallasa ga bayanin kula da aka buga akan takarda mai zafi na iya haifar da BPA ta shiga jiki.
Ɗaya daga cikin binciken da aka yi kwanan nan, alal misali, ya gano cewa matakan BPA a cikin fitsari ya karu bayan tsawon lokaci zuwa takarda mai zafi.
Saboda tsarin sinadarai na bisphenol A yayi kama da estradiol, babban isrogen da jiki ke samarwa, akwai damuwa cewa yana iya yin tsangwama tare da ɓoyewar endocrin na al'ada kuma yana ƙara haɗarin cututtuka da yawa.
Duk da haka, yana da mahimmanci a nuna cewa yawancin BPA a cikin jiki ta hanyar abinci da takarda mai zafi suna da ƙasa sosai, don haka yana da wuya a tabbatar da lafiyar lafiyar BPA a cikin mutane.
Duk da haka, yayin da a halin yanzu ba a hana BPA a samar da takarda mai zafi ba, yawancin masana'antun sun fara amfani da wasu acid maimakon.
Idan kun damu da ƙaramin adadin BPA da ke shiga tsarin ku daga tuntuɓar rasit, mafi kusantar yin taka tsantsan shine adana rasit ɗin a keɓe da wuri-wuri ba tare da taɓa su ba, kuma ku wanke hannuwanku bayan taɓa rasit ɗin.
Tabbas, maye gurbin takaddun takarda da na lantarki na iya zama mafi koshin lafiya kuma ya fi dacewa da muhalli.

Abubuwan da aka bayar na MIT-IVY Chemicals Industry Co., Ltd. shine babban masana'anta don 19 shekarutare da4 masana'antu,mai fitarwa na* riniMatsakaicis & matsakaicin magunguna &lafiya & musamman sunadarai* .*https://www.mit-ivy.com*

 

Athena CEO

Whatsapp/wechat:+86 13805212761

MKamfanin masana'antar it-ivy

shugaban@mit-ivy.com

KARA:Lardin Jiangsu, China1 234 kowa A Crystal Violet Lactone Crystal violet lactone6 - 副本

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


Lokacin aikawa: Afrilu-16-2021